Oops! It appears that you have disabled your Javascript. In order for you to see this page as it is meant to appear, we ask that you please re-enable your Javascript!

Danh sách các trường Đại học và Cao Đẳng tại Mỹ

Danh sách các trường Đại học và Cao Đẳng tại Mỹ

Hoa Kỳ hay Mỹ là một cộng hòa lập hiến liên bang gồm có 50 tiểu bang và một đặc khu liên bang

Thủ đô: Washington, D.C.
Mã quay số: 1
Các thành phố chính: New York, Los Angeles, Chicago, Houston, Philadelphia, San Diego, Dallas, Detroit.
Diện tích: 9.629.047 Km2
Dân số: 313,9 triệu (Năm 2012)
Đơn vị tiền tệ: Dollar Mỹ
Ngôn ngữ chính thức: Tiếng Anh
 
Hệ thống giáo dục của Mỹ cung cấp các môn học phong phú đa dạng nhất trên thế giới. Sinh viên quốc tế đến Mỹ học có thể chọn học bất cứ môn gì mình muốn từ khoa học hạt nhân đến phim ảnh, nghệ thuật khiêu vũ. Bất cứ môn học chuyên ngành nào cũng đều đạt chất lượng quốc tế.
Thông thường hệ thống giáo dục của Mỹ trước đại học bao gồm 12 năm học phổ thông. Do đó một sinh viên quốc tế có thể hoàn thành 12 năm học phổ thông trước khi đến học ở Mỹ. Đây là một cơ hội rất tốt cho các sinh viên nước ngoài muốn được đào tạo ở Mỹ. Điều nổi bật nhất trong hệ thống giáo dục của Mỹ là đa số các tổng thống, thủ tướng và các nhà lãnh đạo, nghiên cứu cao cấp đều có bằng cấp của Mỹ và tốt nghiệp đại học hoặc sau đại học trong hệ thống giáo dục của Mỹ. Hệ thống giáo dục của Mỹ là sự tổng hợp của các trường đại học nổi tiếng thế giới trong đó các chương trình học đều đạt đến đỉnh cao cùng với sự hiện đại nhất thế giới.

Danh sách các trường trung học ở Mỹ

STT Tên trường Website
1 Andrews Osborne School (Willoughby) www.andrewsosborne.org
2 Annie Wright School (Tacoma) www.aw.org
3 Auburn Adventist Academy (Auburn) www.auburnacademy.org
4 Bellevue Christian School (Clyde Hill) www.bellvuechristian.org
5 Edmonds Community College (Lynnwood) www.edcc.edu
6 Lynden Christian School (Lynden) www.lyncs.org
7 Besant Hill of Happy Valley (Ojai) www.besanthill.org
8 Monte Vista Christian School (Watsonville) www.mvcs.org
9 Alma Height Christian School (Pacifica) www.almaheights.org
10 Capistrano Valley Christian School www.cvcs.org
12 Christian Unified School of San Diego www.christianunified.org
13 Eldorado Emerson (Orange) www.eldoradoemerson.org
14 Fairmont Academy (Onaheim) www.fairmontschools.com
15 Justin Siena High School (Napa) www.justin-siena.org
16 Quarry Lane (Dublin) www.quarrylane.org
17 Burr and Burton Academy (Manchester) www.burrburton.org
18 Canyonville Christian Academy (Canyonville) www.canyonville.net
19 New Hope Christian School (Grants Pass) www.newhopechristian.net
20 Christchurch School (Christchurch) www.christchurchschool.org
21 Wakefield Country Day School (Flint Hill) www.wakefieldcds.org
22 Darlington School (Rome) www.darlingtonschool.org
23 Dominion Christian School (Marietta) www.dominionchristian.org
24 Fryeburg Academy (Fryeburg) www.fryeburgacademy.org
25 Washington Academy ( East Machias) www.washingtonacademy.org
26 Hawaii Preparatory Academy (Kamuela) www.hpa.edu
27 Lake Forest Academy (L ake Forest) www.lfanet.org
28 Gateway Legacy Christian Academy www.gatewaylca.org
30 Kankakee Trinity Academy (Kankakee) www.k3trinityacademy.org
31 Quad Cities Christian School (Moline) www.qcchristianschool.com
32 Tri State Christian School  (Galena) www.tscs.org
33 Glenholme School (Washington) www.theglenholmeschool.org
34 Marianapolis Academy (Thompson) www.marianapolis.org
35 Florida Air Academy www.flair.com
36 Montverde Academy (Montverde) www.montverde.org
37 Community Christian School (Scottbluff) www.christiancommunityschool.org
38 Nebraska Lutheran High School (Waco) www.nelhs.org
39 Ross School (East Hampton) www.ross.org
40 The Kildonan School (Armenia) www.kildonan.org
41 Immaculate Heart Central High School www.ihcschools.org
42 Lima Christian School (Lima) www.limachristian.org
43 Seton Catholic High School (Plattsburgh) www.setoncatholic.org
44 Windsor School (Flushing) www.thewindsorschool.com
45 St. Paul’s Lutheran High School www.splhs.org
46 The MacDuffie School (Springfield) www.macduffie.com
47 Newman Preparatory Academy (Boston) www.newmanboston.org
48 Atlantic Christian School (Egg Harbor) www.acseht.org
49 Bethany Christian School (Goshen) www.bethanychristian.org
50 Butte Central Catholic School (Butte) www.buttecentral.org
51 St. Croix – Lutheran High School www.sclhs.org
52 Calvin Christian School (Fridley) www.calvinschool.org
53 Concordia Academy (Roseville) www.concordiaacademy.org
54 Holy Trinity  High School (Winsted) www.holytrinity-hs.org
55 Hope Christian Academy (Paul Park) www.hopechristianacademy.org
56 Southwest Christian High School (Chaska) www.swchs.org
57 Coulee Christian School (West Salem) www.couleechristian.org
58 De La Salle School (New Orleans) www.delasalle.moe.edu.sg
59 Faith Christian School (Grapevine) www.faith-christian.org
60 Phoenix Christian School (Phoenix) www.phoenixchristianschool.org
61 Sheriban Academy (Boise) www.sheridanacademy.org
62 Southfield Christian School (Southfield) www.southfieldchristian.org

Và còn nhiều trường Trung học, Cao đẳng, Đại học nổi tiếng khác…